ป็อกบาเผยคาร์ริคให้คำชี้แนะตั้งแต่หวนคืนรังผี

ป็อกบาเผยคาร์ริคให้คำชี้แนะตั้งแต่หวนคืนรังผี

Сообщение kongpheara » 21 сен 2017, 18:52

Изображение

ปอล ป็อกบา กองกลางชาวฝรั่งเศส เผยตนยังคงเรียนรู้และดู ไมเคิ่ล ผลบอลสด คาร์ริค เป็นแบบอย่างในการซ้อมเสมอ ยกแข้งชาวผู้ดีเป็นเหมือนที่ปรึกษาส่วนตัวตั้งแต่โยกกลับมาวาดลวดลายให้ แมนฯ ยูไนเต็ด

ปอล ป็อกบา มิดฟิลด์ดาวดัง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ผลบอลสด ยักษ์ใหญ่แห่งศึก พรีเมียร์ลีก อังกฤษ ออกมาเปิดเผยว่า ไมเคิ่ล คาร์ริค กองกลางวัยเก๋า คือคนที่คอยให้คำแนะนำตนเสมอ นับตั้งแต่ย้ายกลับมาจาก ยูเวนตุส ด้วยค่าตัวเป็นสถิติโลกเวลานั้น 89 ล้านปอนด์ (ประมาณ 4,005) เมื่อซัมเมอร์ที่แล้ว

สตาร์ทีมชาติฝรั่งเศส กล่าวว่า "ผมยังคงเรียนรู้จาก ไมเคิ่ล เขาคือตัวอย่างสำหรับผมและผมมักมองเขาในการซ้อมเสมอ ผมฟังคำแนะนำของเขา ก่อนการแข่งขันทุกนัดเขาจะเข้ามาคุยกับผม และถามผมหลายสิ่งและทำให้ผมใจเย็น บอกตามตรงเขาเป็นเหมือนที่ปรึกษาของผมและคนที่ผมดูเป็นแบบอย่าง"

ปัจจุบัน ป็อกบา อยู่ระหว่างพักฟื้นจากอาการบาดเจ็บเอ็นหลังหัวเข่าที่ได้รับในเกม ผลบอลสด ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดชนะ บาเซิ่ล 3-0 เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว โดย "ซันเดย์ ไทม์ส" สื่อผู้ดี รายงานว่า เจ้าตัวอาจต้องพักยาวถึง 12 สัปดาห์เลยทีเดียว
kongpheara

Вернуться в Ход строительства